MSTAHIKI MEYA MANISPAA YA KIBAHA AWEKA MIKAKATI MADHUBUTI YA KUBORESHA SEKTA YA ELIMU




Na Victor Masangu, Kibaha

Mstahiki Meya wa Manispaa ya Kibaha, Dkt. Nicas Mawazo, katika kukabiliana na changamoto zilizopo katika  sekta ya elimu  ameamua kuja na  mpango kabambe kwa  kushirikiana na wazazi na walezi lengo ikiwa ni  kuboresha miundombinu bora ya kuwajengea ofisi walimu katika shule zote  ili waweze kufundisha katika mazingira mazuri na yaliyo  salama.

Meya ametoa kauli hiyo   wakati wa  sherehe za mahafali ya tatu ya kuhitimu wanafunzi wa  darasa la saba katika shule ya msingi Kanesa iliyopo  katika Kata ya Kongowe Halmashauri ya Manisspaa ya Kibaha Mkoani Pwani na kuhudhuliwa na viongozi mbali mbali wakiwemo wazazi, walezi, pamoja na wadau wa sekta ya elimu.  
 
Amesema kwamba katika kuunga mkoni juhuzu za serikali ya awamu ya sita ameona kua umuhimu mkubwa sana wa kushirikiana na wadau mbali mbali wakiwemo wazazi na walezi katika mambno mbali mbali ikiwemo suala hilo la kufanya ujenzi wa ofisi za walimu  katika kila shule ambapo itaweza kusaidia  kwa kiasi kikubwa katika kuwaweka walimu kufundisha katika mazingira salama na yenye ubora.

Aidha mstahiki Meya ameongeza kwamba  Halmashauri ya Manispaa  ya Kibaha itaendelea kushirikiana na wadau wa maendeleo pamoja na wazazi katika kutatua changamoto za miundombinu ya elimu, pamoja na kutafuta fedha ambazo zitaweza kufanikisha ujenzi wa uzio katika shule hiyo,

Kwa upande wake Mkuu wa Shule ya msingi Kanesa amebaimnisha kwamba kwa sasa shule hiyo inakabiliwa na changamoto mbali mbali ikiwemo suala la ukosefu wa samani pamoja ana uzio hivyo ameiomba serikali kulitafutia ufumbuzi suala hilo kwa lengo la kuwawezea mazingira mazuri walimu pamoja na walimu.

Naye mmoja wa wadau wa maendeleo katika sekta ya elimu Hafidhi Amiri amesema kwamba aatakuwa bega kwa bega na serikali ya awamu ya sita katika kuhakikisha anashirikiana kikamilifu katika kutatua baadhi ya changamoto ambazo  zinaikabili shule hiyo lengo ikiwa ni kuboresha sekta ya elimu.

Katika mahafali hayo  jumla ya wanafunzi wapatao elfu 129  wameweza kuhitimu masomo yao ya darasa la saba katika shule hiyo ya msingi Kanesa iliyopo kata ya Kongowe  Halmashauri ya Manispaa ya Kibaha.
                         

Post a Comment

0 Comments